ผ่อนรถกับธนชาต เมื่อเข้าร่วมโครงการผ่อนครึ่งนึง จะสามารถเปลี่ยนสัญญาผู้เช่าซื้อได้อีกหรือไม่ครับ? ประเด็นคือชื่อแฟนเก่า

รถผมติดชื่อแฟนเก่า แต่แม่ผมค้ำ  ผ่อนมาได้ เกือบ 2 ปี ผ่อนเองทั้งยังใช้ชื่อแฟนเก่ามาตลอด บวกกับช่วงโควิด ได้ทำพักผ่อนไป 6 เดือน ล่าสุดพึ่งไปสาขาภูเก็ต ไปเข้าร่วมโครงการผ่อนครึ่งนึง เป็นจำนวน 9 งวดไปแล้วครับ  อยากทราบว่า ถ้าครบ 9 งวด ผ่อนครบตามจำนวนโครงการ สามารถเปลี่ยนสัญญาผู้เช่าซื้อได้อยู่หรือไม่ครับ? ขอผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ มาม่าได้ครับ เชิญตามบายเพี้ยนเบลอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำไมจึงไม่สอบถามไฟแนนซ์ครับ?
เขาเป็นผู้กำหนดนโยบาย วิธีปฏิบัติ สิ่งที่ทำได้-ทำไม่ได้
ถามเขาทีเดียว รู้เรื่องเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview