จะติดตั้งเสาอากาศทีวีดิจิตอลแบบมีเสาเดียว แยกไปแต่ละห้อง 4 ห้อง ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ ?

คือว่าจะทำการติดตั้งเสาอากาศทีวีดิจิตอลครับ เป็นเสาก้างปลาไว้นอกบ้าน ที่นี้อยากจะแยกออกเป็นแต่ละห้องต้องทำยังไงบ้างครับ อย่างเช่นตัวแยกสาย Booster ต้องซื้อยังไง เสาอากาศต้องสูงเท่าไหน ต้องใช้สาย Rg6 แบบไหน ยาวห้องละ 20 เมตรคิดเผื่อๆ อยากทราบว่าถ้าไกลจะมีต่อการรับสัญญาไหม ถ้าไม่ได้จะซื้อเสาแยกแต่ละห้องเองเลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่