สอบถามภาษีคับ จะซื้อรถHonda s800 coupe ปี1966

ขอถามหน่อยครับตอนนี้ผมมีงบอยู่5.3ล้านตั้งใจว่าจะซื้อรถ ตัวHonda s800 จากญี่ปุ่น 
โดยเขาตั้งราคาไว้ที่ 35,800 $ ก็ประมาณ 1.1ล้านบาท ณ ค่าเงินตอนนี้ที่1$=31.31บาท
อยากถามว่า
1.ผมจะโดนภาษีประมาณเท่าไหร่  เครื่อง790cc 
2.มันจะได้ลดหย่อนประมาณเท่าไหร่ เพราะมันเป็นรถเก่า
3. งบ5.3ล้านเอาอยู่ไหม?
อยากได้มากมันเป็นรถในฝันตั้งแต่อยู่มหาลัย จนเรียนจบทำงาน เก็บตังมา5ปีกว่าๆอยากได้จริงๆ
#ไม่อยากได้รถในไทย แถมเขาแต่งได้โดนใจมากได้มาไม่ต้องเปลี่ยนไรมาก

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่