มั่นใจแค่ไหนกับการจ่ายเงินค่าจ้างเป็นสกุลเงิน cryptocurrency คะ

แจ้งก่อนว่า จขกท มีความรู้ด้าน cryptocurrency ไม่มาก แบบพอเข้าใจว่ามันคืออะไร

ตอนนี้ จขกท ทำ freelance กับบริษัทต่างประเทศอยู่หลายที่ค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้มีที่นึงติดต่อมาให้เป็น sales ซึ่งเขาจะจ่ายเงินให้สองทางคือ transaction ผ่านธนาคารปกติ กับจ่ายเป็น cryptocurrency ค่ะ

อยากทราบว่าสามารถเชื่อถือได้แค่ไหนคะสำหรับสกุลเงินนี้ ตอนนี้ทราบว่าที่จีนสามารถใช้ซื้อบ้านซื้อรถและของทั่วไปได้แล้ว แต่ที่ประเทศไทยยังเอามาใช้แทนเงินจริงๆไม่ได้ ตัวเราเองก็ไม่มีความรู้เรื่องต่อยอดลงทุน เลยอยากจะขอความเห็นจากทุกคนหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview