อยากทราบว่าสาม (ตัวละครในเรื่องคุณหนูเรือนเล็ก) ฆ่าหนูเล็กทำไมคะ

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆชาวพันทิปทุกคน ช่วงนี้ก็อยู่ในช่วงกักตัว ไม่ได้ออกไปไหน เลยหาละครเรื่องคุณหนูเรือนเล็กดูค่ะ เพราะเนื้อเรื่องสนุกดีค่ะ แต่สงสัยว่า สามฆ่าหนูเล็ก (ที่เป็นน้องสาวแท้ๆของตนเอง) เพราะรักหนูเล็กมาก เลยไปตามหนูเล็ก ซึ่งตอนนั้นหนีตามผู้ชายที่เป็นครูสอนดนตรีให้กลับบ้าน แต่หนูเล็กไม่ยอม สามจึงดึงขาหนูเล็กจนเกิดอุบัติเหตุคือหัวของหนูเล็กไปชนขอบโต๊ะจนเสียชีวิต เลยกลายเป็นว่าสามฆ่าน้องสาวตนเองโดยไม่เจตนา หรือสามตั้งใจฆ่าหนูเล็ก เพราะต้องการจะเอามรดกจากพ่อกันแน่คะ  (เผื่อใครที่จำไม่ได้นะคะ ละครเรื่องนี้ออนแอร์เมื่อประมาณปี 62 ทางช่อง 7HD ค่ะ)
                สุดท้ายนี้ ถ้าข้อมูลเกี่ยวกับละครเรื่องนี้ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น