อยากติด ครุ จุฬา เอกไทย ครับ ควรติวอะไรบ้าง หรือว่าผมควรจะติวที่ไหนดีครับ?

ตอนนี้ผมกำลังขึ้นม.5นะครับ ตั้งคณะในฝันว่า จะเข้าครุศาสตร์   มัธยมศึกษา เอกภาษาไทย อยากเป็นครูภาษาไทยครับผม  ถามว่าถ้าจะสอบเข้าคณะนี้ผมต้องเรียนรู้อะไรเป็นพิเศษบ้างครับ ควรเน้นคะแนนตรงไหน ควรอ่านอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ? แล้วก็ผมอยากเป็นครู แต่บุคลิกไม่ค่อยกล้าพูด พูดไม่ค่อยจะเก่ง จะปรับตัวยังไงให้พอสอนคนได้ดีครับ? 
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับทุกคน ;-;
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่