ตอนนี้กำลังศึกษาในสาขาคอมธุรกิจแต่อยากเรียนบัญชีต้องดรอปเรียนใหม่หรือไม่??

คือเราอยากถามพี่ๆที่ได้อ่านกระทู้นี้ว่า ตอนนี้เรากำลังจะขึ้น ปวช. ปี2 สาขา คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ในอีกสองเดือนข้างหน้าแล้ว อยากทราบว่าถ้าเราอยากเรียนสาขาบัญชีเราต้องดรอปไปย้ายสาขาเรียนบัญชีใหม่ตั้งแต่ปี1เลยไหมคะ หรือว่ายังสามารถเรียนสาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจจนจบ ปวช.ปี3 แล้วค่อยไปลงเรียนสาขาบัญชี ตอนขึ้น ปวส.ได้รึเปล่าคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่