ตอนนี้คนไทยยังไปเที่ยวต่างประเทศได้เป็นปกติใช่ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมพึ่งเห็นในหน้าเฟสของคนรู้จักบางคน  บางคนอกหักก็ไปโผล่แถวๆยุโรป เที่ยวได้เดือนสองเดือนก็กลับมากักตัวที่ไทย

บางคนก็ไปเรียนต่ออังกฤษ บางคนก็ไปเยี่ยมญาติที่อเมริกา บางคนไปปาร์ตี้แถวๆบราซิลโน่นเลย 

ผมเลยงงว่า สรุปแล้วตอนนี้มันปิดประเทศไม่ใช่เหรอครับ ทำไมดูเดินทางกันง่ายกว่าที่คิดเยอะ เอาง่ายๆ กระทู้ห้องบลูเกี่ยวกับเที่ยวต่างประเทศนี่หายไปเยอะมากเลย 

ความเข้าใจของผมคือ ตอนนี้ใครจะไปเที่ยวต่างประเทศก็ยังไปได้ ขึ้นอยู่กับ สายการบินและตม.ของประเทศนั้นๆ ว่าจะให้ผ่านหรือไม่ ใช่ไหมครับ เพียงแต่
ว่าสายการบินอาจหายาก และต้องมีกักตัวปลายทาง(แล้วแต่ประเทศ)

หรือจริงๆแล้วมันก็ยากนั่นแหละ แต่ว่าคนที่เค้าไปมันต้องพยามมากกว่าปกติเท่านั้นเอง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่