ก้อนดำๆนี้คืออะไร

วันนี้แม่ผมเอาพระเครื่องออกมาจากห้องพระมาสงฆ์น้ำ  แล้วผมเห็นก้อนดำๆตามรูปว่ามันคืออะไร แม่บอกว่าเป็นของพ่อของแม่(ตา) สมัยท่านเป็นนักเลงใหญ่ อาราธนาแล้วมัดไว้ที่เอว คุ้มครองท่านเรื่อยมา (ประมาณว่าฟันไม่เข้ายิงไม่ออก) แม่ผมยังบอกอีกว่า ตอนเด็กๆแม่ก็เคยเห็นคุณตาเอามาลองแล้วโชว์ให้ดู ก็ฟันไม่เข้าจริงๆ และมีคืนนึงตาไม่กลับบ้าน รุ่งเช้าทุกคนออกตามหา เห็นตานอนสลบอยู่ข้างทาง ตาเล่าว่า มีคนจะยิงตา แต่ยิงไม่ออก จึงรุมใช้ไม้ทุบหัวตาแทน ตาเลยสลบไป 
เรื่องต่างๆที่เล่ามา คนรุ่นหลังอย่างผมยากที่จะเชื่อจริงๆ มันเป็นไปได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่