ตามหาซีรี่ย์เกาหลี

สวัสดีค่ะ..
        เราตามหาซีรี่ย์เกาหลีเรื่องหนึ่งอยู่ ตอนนั้นนานแล้วเราจำได้ว่าเจอคลิปวีดิโอหนึ่งที่ไหนสักที
(ไม่รู้เจอจริงๆหรือว่าฝัน ....พอปล่อยเวลานานเข้าเริ่มสับสน🥲)

เราดูแล้วคิดว่าจะเอาชื่อเรื่องนี้ไปหาดู ชอบมากแต่พลาดตรงที่อยู่ๆโทรศัพท์เราเด้งออกแล้วไม่เจอวีดิโอนั้นอีกเลย เรื่องนี้เกิดขึ้นสัก 2 ปีแล้วค่ะ

เราอยากรู้มากเลยเอาชิ้นส่วนในหัวเท่าที่พอจำได้ไป ค้นหาใน Google แล้วแต่หาไม่เจอแล้วไม่รู้จะพิมพ์หายังไงให้ google มันเข้าใจว่าซีรี่ย์เรื่องนั้นคือเรื่องไหน

จนเวลาผ่านไปก็ยังอยากรู้ ถามเพื่อนก็ไม่มีใครคุ้น ...เลยปล่อยมันทิ้งไป ไม่ได้หาคำตอบต่อ

แต่วันนี้อยู่ๆมันก็รู้สึกอยากดูขึ้นมามากๆอีกครั้ง
เลยคิดว่า pantip อาจจะเป็นทางออกเดียวที่ทำให้เราหาเรื่องนี้เจอ ช่วยหน่อยนะคะ🙏🙏🙏 ไม่อยากให้มันค้างในใจอีกแล้วเพราะก็ไม่รู้ว่ามีจริงไม่หรือฝัน🥲

มาค่ะ ....อันนี้คือเท่าที่พอนึกออกนะคะ

ซีรี่ย์เรื่องนี้จะเป็นเรื่องย้อนยุค เหมือนนางเอกนั่งดูหนังย้อนยุคอยู่แล้วอยู่ดีๆ ตัวเองเข้าไปในหนัง 

ไปโผล่ในสนามที่มีคนรอพิสูจน์อะไรบ้างอย่างของคนในวังนั้น คนจะมารวมตัวกันตั้งตาดู มันเป็นลักษณะเป็นอิฐปูนที่ก่อรูปทรงเหมือนแก้วน้ำ แล้วนางเอกโผล่ขึ้นมา 

จำได้เท่านี้ ช่วยหน่อยนะคะสำหรับคนที่ชอบดูหนังเกาหลี หรือเคยดูแล้วคิดว่าคุ้นๆกับที่เราเล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่