ปัญหาครอบครัว ช่วยอ่านหน่อย ว่ามันหนักไหม หรือผมควรทำยังไงดี?

คือ ผมเป็นหลานชาย อยู่กับยายแล้วมีตาเลี้ยงคนหนึ่ง ทุกๆวันพวกเขาจะชื้อ เบียร์กับเหล้ามากิน ปริมาณการกินนี้ขึ้นอยู่กับ เงินที่มีครับ ถ้าพอมีเงินก็กินเยอะ ในตอนที่กินเยอะ ยายผมตอนเมา มักมีนิสัยชอบหาเรื่อง พูดไห้คนอื่นไม่ดี แบบยั่วโมโห อ่ะครับแล้วส่วนตา เลี้ยงก็ เมาแล้ว นิสัยจะออกห้าวๆไม่กลัวใครละ ชอบทะเลาะกันทุกวัน บางวัน ก็ตบตีกัน ตะโกนโหกเหวก ไล่กันออกจากบ้านอ่ะครับ ละวันนี้ที่ผมเขียน กระทู้ ผมก็ทะเลาะกับ ยาย,ตา เพราะผมเถียงแก แกชอบพูดไห้แม่ผมเป็นคนไม่ดีครับ ทั้งคู่ชอบ บ่นลับหลัง(นินทา) ละบางครั้งก็พูดไห้ได้ไง ชึ่งผมก็อยู่ในห้องส่วนตัวหลังบ้าน ละพวกแกชอบมาบ่นไห้ผม ละก็แม่ผม ไห้แค่ผมฟัง แค่ผมจริงๆนะ ละพอผมเถียง ก็หาว่า ผมเนรคุณ ทั้งๆที่ผมเถียงไปผมอยากไห้ เลิกเหล้า เบียร์ ละพูดกับผมดีๆมั้ง ชึ่งพูดไปก็เหมือน ไม่เกิดผลไรเลย  ละวันนี้ผมโดน ขวดเบียร์ปาใส่ด้วย ส่วนยาย ก็ห้ามอยู่นะ แต่กลับบ่นไห้ผมว่า เนรคุณ อ้างว่าเลี้ยงผมมาตลอด ทำไมเป็นคนชั่วแบบนี้ ทั้งๆที่พวกแก ดื่มเหล้ากัน ผมคนที่ไม่สูบบุหรี่ หรือ ดื่มเหล้าเลย ผมผิด ใช่ไหมช่วยผมที ผมเก็บกดมานานแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่