กล้องติดรถยนต์

เราติดกล้องหน้ารถยนต์ 
ติดนานแล้วคะ ประมาณ ปีนึง
แต่เพิ่งเอากล้องมาเปิดดูมันไม่มีวีดีโอเก่า ๆ เลยค่ะ
มีแต่ของปัจจุบัน คือ เมื่อวานกับวันนี้
มันผิดพลาดตรงไหนคะ คลิปนึงมี แค่ 3 นาทีเองค่ะ
เราต้องตั้งค่ายังไง แนะนำด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ของผมก็ติดกล้องหน้าและหลังมา เกิน 5 ปีมาแล้ว เป็นยี่ห้อ Thinkware ของ Korea
       โดยทั่วไปความจุของ memory card จะมีผลในการเก็บคลิบวิดีโอ ถ้าความจุมากหน่อย มันก็จะเก็บได้เป็นวันๆ แต่ถ้าน้อย อาจจะเก็บระดับชั่วโมง แล้วก็วนเขียนทับไปเรื่อยๆ วนไปวนมาแบบนี้ ซึ่ง clip vdo ที่บันทึก มันจะไม่ยาวมาก ประมาณ 1-3 นาที สูงสุด ต่อ clip vdo และจะมีกล้องบางประเภทที่มีความสามารถ บันทึกในกรณี เวลาขับรถอยู่แล้วเกิด incident หรือมีอะไรที่รุนแรงเกิดขึ้น ข้อมูลจะถูกล็อคและบันทึกในหน่วยความจำในตัวกล้องที่มีความปลอดภัยอีกชั้น ในการปกป้องข้อมูล ในรายละเอียดการตั้งค่า ต้องอ่านในคู่มืออีกทีครับ
        กล้องที่ผมติดมา 5 ปีนั้น มันจะมี GPS ในตัว บันทึก วันและเวลา ความเร็ว ในขณะนั้น ลงไปในคลิบ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่