ช่วยเลือกทีครับ sony a6300 , fuji xt2 , pana gx9 3รุ่นนี้ใช้ตัวไหนดี ผมหนีมาจาก 6D ครับ

หลังจากมีโควิดเข้ามา งานถ่ายภาพผมก็จาง ถึงขั้นหายไปเลย
เลยขายกล้องออกเพื่อเป็นการหมุนเงินใช้จ่ายในบ้าน
แต่ก็ยังอยากมีกล้องไว้ท่องเที่ยวอยู่ด้วย
ซึ่งแต่เดิมก็ใช่6Dเที่ยวนะครับ แต่ด้วยขนาดและน้ำหนัก ทำให้เที่ยวไม่สนุกและปวดใหล่มาก
เลยอยากจะหาระบบเล็กๆ น้ำหนักเบาๆไว้ใช้ยามท่องเที่ยวครับ เน้นถ่ายถาพเป็นหลัก ถึกทน ทำหนักไม่มาก ไฟล์ภาพสวยใช้งานได้ โดย3ตัวเลือกที่ผมคัดมาไว้ในใจแล้วก็คือ sony a6300 , fuji xt2 , pana gx9 ครับ
อยากให้เพื่อนๆที่ใช้หรือเคยใช้งานจริงของ3รุ่นนี้ มาแชร์กันทีครับว่าแต่ละรุ่นมีข้อดีข้อด้อยยังไง
ส่วนเรื่องการซื้อ ผมซื้อของมือสองอยู่แล้วครับ เรื่องราคามีในมืออยู่นิดหน่อย

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
ปล.ยังมีเลนส์ในระบบเดิมอยู่เก็บไว้อยู่ แต่ก็จะขายอยู่ดีเพราะไม่อยากแบบหนักแล้ว
ปล.2 ตัวเลือกขอเป็นแค่3รุ่นนี้พอครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่