เรายังรักเขาอยู่มั้ย

คือเราทักไปหาเเฟนเก่า เขาก็ตอบมานะคะ ตอนเเรกเราบล็อกเขาไปเเล้วก็ปลดบล็อกค่ะ ไฮไลท์ที่เขาสร้างมันเลยหายไป เขาบอกเขาจะเป็นจะตาย เขาถามเราว่า รู้ตัวป่ะว่าสำคัญกับเขาเเค่ไหน เเล้วเขาก็บอกอีกค่ะว่าถึงเขาจะเริ่มต้นใหม่ไปเเล้ว เเต่ถ้าเราหันหลังกลับไปก็ยังจะเจอเขาอยู่ที่เดิมเเหละ มันหมายความว่ายังไงเหรอคะ คือเขายังคงรักเราเหรอคะ ยังลืมเราไม่ได้เหรอคะ ตัวเราก็อยากกลับไปนะคะ เเต่รู้ว่ายังไงก็ต้องจบเหมือนเดิม ตลอดเวลาที่ผ่านมาเรามีเเฟนใหม่เเล้วค่ะเเต่ก็เลิกกันไปเนอะ เพราะเข้ากันไม่ได้จริงๆค่ะ คือที่เรารู้สึกอยากกลับไป รู้สึกคิดถึง กังวลขนาดนี้ คือเราใจอ่อนให้เขา หรือ เรายังรักเขาอยู่กันเเน่คะ นี่ไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องความรักเท่าไหร่น่ะค่ะ เเหะๆ;-;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่