ถามเป็นความรู้การสอบTOEFL, LELTF, CU-TEP, TOELC ต้องสอบหมดมั้ย

พอดีอยากเข้ามศว. นิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์และดิจิทัลอะค่ะหลักสูตร2ภาษา เราเรียกถูกมั้ย คือไปอ่านข้อมูลมาในการยื่นรอบแรกอะค่ะ  มันจะมีความสามารถพิเศษด้านใดด้านหนึ่งในนั้นมีเขียนไว้ว่าเป็นผู้ที่ความสามารถด้านภาษาอังกฤษโดยมีผลการทดสอบTOEFL, LELTF, CU-TEP, TOELCหรือSWU-SET ประมาณนี้คือเราต้องไปหาสอบหมดเลยใช่มั้ยคะ หรือเลือกสอบอย่างใดอย่างหนึ่งสอบที่ไหนยังไงสอบไว้ตอนนี้เลยได้มั้ย คือเราไม่รู้จริงๆ ตอนนี้เราขึ้นม.5 เราจะมาถามพอเป็นความรู้ก่อน เราไปอ่านเกี่ยวกับคณะที่สนใจแล้วเราไม่ค่อยเขา ใจสักเท่าไหร่ ใครสะดวกให้คำปรึกษาหรือความรู้ทิ้งไอดีไลน์ไว้ก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview