แฟนคลับขอให้เราติดตามกลับ จะตอบแบบสุภาพยังไงดี

สวัสดีครับ พอดีผมเล่นsocial media ครับ และเล่นไปเล่นมามีผู้ติดตามเยอะพอประมาณได้ครับ และมีแฟนคลับทักผมว่าให้ติดตามกลับหน่อย ช่วยให้เขาถึงยอดผู้ติดตามอะไรแบบนี้ น้องfcคนน่ารักมากครับ แต่ผมอยากปฏิเสธเขายังไงดีครับ คือส่วนมากผมจะติดตามผลงานของคนอื่นอะครับ เพื่อเป็นแรงบันดาลใจและในการเรียนรู้ แต่ถ้าผมตอบน้องแบบนี้มันก็ยังไงๆ หรือถ้าตอบแบบนี้ ผมไม่รู้ว่ามันเสียมารยาทไปรึเปล่า เลยไม่รู้ว่าจะตอบแบบไหนดี แถมผมก็ไม่อยากแบบว่าไม่ตอบกลับ เกรงว่าอะจะเสียมารยาทกับน้องเขาที่ไม่อ่านข้อความและตอบกลับครับ ขอบคุณที่ตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview