หัวอแดปเตอร์แปลงปลั๊ํกไฟอันนี้ใช้เสียบแอร์เคลื่อนที่ได้ไหม

ผมซื้อหัวอแดปเตอร์แปลงปลั๊กไฟแบบที่เป็น Wifi สั่งงานด้วยเสียง + วัดปริมาณการใช้ไฟฟ้าได้มา เพื่อจะเอามาวัดว่าแอร์เคลื่อนที่ที่ผมใช้อยู่มันกินไฟเท่าไหร่ แต่ทีนี้เกิดความไม่มั่นใจว่ามันจะรับไหวไหม เลยมาถามก่อนครับ 

สเป็กหัวแปลงปลั๊กคือตามภาพนี้เลยครับ  แล้วก็รูปแอร์เคลื่อนที่  ส่วนสุดท้ายป็นสเป็กของแอร์เคลื่อนที่ที่ใช้อยู่

เมื่อคืนนี้ผมลองเสียบแอร์เคลื่อนที่เพื่อลองใช้งานดู 3 ชั่วโมง ปรากฏว่าตัวปลั๋ก wifi วัดไฟได้นี่ก็ใช้งานได้ ไม่มีปัญหาอะไร แต่รู้สึกว่าอุ่นๆหน่อย

ไม่ทราบว่าในระยะยาวจะโอเคมั้ย ถ้าใช้แบบนี้ทุกวัน จะเกิดการช็อตหรือไหม้ไหมคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่