Memory Specs คืออะไรครับ

ตรงที่เป็น memory speed 14 gbps คืออะไรครับ ต่างกับ standarn memory config ยังไง เเล้ว mem กับ ram นี่ต่างกันยังไงคับ
เเล้ว mem 7000 mhz เเละก้ 1750 mhz  กับ 14 gbps คืออะไรครับ งง
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สเปคที่ผู้ผลิตกำหนด คือทำงานได้สูงสุด
แต่ภาพที่เห็นในโปรแกรม มันจะไม่ตรงกัน อยู่แล้วครับ
เพราะเครื่องไม่ได้ทำงานเต็มที่ ตลอดเวลา มันต้องขึ้นๆ ลงๆ เป็นปกติ

ถ้าอยากให้เครื่องรีดพลังงานออกมาแบบ FULL ก็ลองขุด Crypto ดูสิครับแล้วจะรู้ว่าความร้อน มหาศาลขนาดไหน
เม่าติดดอย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่