ซื้อ Samsung A52 5G มาใช้ไม่ถึง7 วัน แบตหมดไวมาก

พึ่งซื้อ A52 5G มาเมื่อวันที่ 7 เมษา 64
แต่พอใช้ไปแล้วรู้สึก แบตหมดไวเกิน เหมือนแบตเสื่อม
ชาตแบตไว้ทั้งคืน ตื่นเช้ามาทำงาน เล่นโทรศัพท์ปกติ Facebook,Line โทรเข้าโทรออก ปกติ ไม่เคยเล่นเกมส์เลยไม่เคยโหลดเกมส์มาไว้ในเครืาองด้วยครับ  แต่พอถึงช่วงเย็นๆ4-5โมง แบตจะเหลือประมาณ 15-20% ตลอด ทุกวัน จนถึงวันนี้ แบตจะหมดไวมาก ซึ่งมันแปลกมากๆสำหรับโทรศัพท์ที่ซื้อมาใหม่ เป็นเพราะอะไรหรอครับ ?  แต่ผมได้ไปศูนย์มาแล้ว เขาบอกว่าเครื่องใหม่จะเป็นแบบนี้ เหมือนกับว่าระบบมันยังไม่เซตตัวของมันซึ่งผมงงกับคำตอบนี้มาก ว่ามันใช้หรอเพราะเครื่องใหม่แบตมันไม่ควรหมดเร็วขนาดนี้นะ   ซึ่งเขาก็ได้เอาเครื่องไปตรวจดูแบตแล้วแล้วเอากราฟแบตมาให้ดูแล้วอธิบายให้ผมฟัง ว่าแบตมันปกติกราฟแบตมันลดลงปกติ  เพราะถ้าแบตเสื่อม กราฟแบตมันจะลงแบบลดหวบๆเลย   เลยอยากตั้งคำถามเพื่อนๆที่ใช้ SAMSUNG A52 5G หน่อยครับว่าซื้อเครื่องมาใช้แล้วใครเป็นแบบผมไหม?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่