สอบถามเรื่องทำประกัน COVID 19 Extra สมัครผ่านแอพ SCB EASY หน่อยค่ะ

อ่านรายละเอียดแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เราเป็นคนเข้าใจอะไรยากด้วยแหละ

1 สามารถซื้อผ่านแอพได้เลยโดยไม่ต้องตรวจสุขภาพใช่ไหมคะ
2 จ่ายครั้งเดียวคือ 350 บาท ต่อปีใช่ไหม ?
3 ผู้สูงอายุซื้อได้ไหม เราอยากซื้อให้แม่ด้วย แม่อายุ 67
4 ถ้าซื้อให้แม่ได้ คือว่า แม่ต้องมีแอพขอธนาคารเท่านั้นใช่ไหมคะ
5 ซื้อแล้วคุ้มครองเลยไหม จังหวัดเรามีผู้ติดเชื้อประมาณ 10 กว่าคน
   แต่เราก็ดูแลตัวเอง ไม่ได้ไปในสถานที่เสี่ยง เปิดร้านขายของ ใส่หน้ากากตลอดเวลา
6 ถ้าเกิดอาการป่วย จะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้ใช่ไหม ? หรือว่าแค่จ่ายชดเชย ?
7 ถ้าไปซื้อประกันที่ธนาคารจะแตกต่างกันไหม ?

ตอนนี้คิดออกแค่นี้ ถ้าสงสัยอีก จะมาถามเพิ่ม ขอบคุณค่ะ
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่