รถเมล์ไม่เข้าในหมู่บ้านทั้งๆที่เข้าส่งคนแล้วทะลุไปต่อได้ สายเขื่อนสิริกิติ์-ฟากท่า-บ้านโคก

25666666666666666646
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แจ้งขนส่งพื้นที่ได้ครับ แต่ดูแล้วบริษัทรถน่าจะงานเข้า

ถ้าเกิดวิ่งนอกเส้นทางที่ขอสัมปทาน เพราะการแวะเข้าไปส่งในหมู่บ้าน ก็ถือว่านอกเส้นทางที่ขอไว้ มีบทลงโทษบริษัทอยู่ครับ

อย่างกรณีคุณ น่าจะเป็นแค่น้ำใจช่วยเหลือของคนขับแต่ล่ะคนมากกว่า

เพราะถ้าแจ้งตามที่ว่ามา และเป็นการวิ่งนอกเส้นทาง นอกจากโดนปรับแล้ว ต่อไปก็จะไม่มีรถคันไหนทำแบบที่ว่ามาล่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่