แฟนเบื่อผมครับควรทำยังไงดี

เขาบอกผมว่าเขา ยังคิดถึงช่วงเวลาที่ อยู่กับแฟนเก่ามากกว่า แต่กับผมเขาไม่มีความทรงจำดีดีกับผมเลย ตอนแรกผมก็โกรธสักพักผมก็ถามว่าเธอจะเอายังไงต่อเขาบอกว่ารักผม ผมก็เลยให้อภัยในสิ่งที่เขาทำ แต่พอหลังๆเขาเริ่มห่างจากผมไปเรื่อยๆ ด่าบ้าง พูดจาดูถูกบ้าง ผมเองก็พยายามให้อภัย สักพักผมก็ทนไม่ไหวกับสิ่งที่เขาบอกว่าผมไม่ใช่ บอกว่าไม่รู้สึกอะไรแล้ว ผมเลยพูดไปว่างั้นกลับไปเป็นเพื่อนกันดีกว่า แล้ว ยิ้มก็บลอคผม ผมเลยโทรไปถามบลอค ทำไม แล้วเขาก็บอกกับ ผมว่า ก็กูยังรักอะ ในใจผมรู้สึกเอ่ยมีหวังผมเลยง้อเขากลับมา ยิ้มก็กลับไปเป็นเหมือนเดิม จริงๆ เขาบอกว่า เขาเห็นใครเขาก็มีอารมณ์กับทุกคนไปหมดปล่อยกูไปสักที ละผมก็บอกได้งั้นก็พอเท่านี้ละ ผ่านไปแค่สองชั่วโมง เองครับคุณ ทักมาหาผมบอก จะกลับมาเป็นคนน่ารักของเหมือนเดิม ครับ แล้วก็เหมือนเดิมแค่ 2 วัน ก็บอกกับผมว่า นี่กูต้องขำสิ่งที่ทำท่าทางตลกๆ ใช่ไหม ต้องขำ กับสิ่งที่ทำใช่ไหม คือผมเล่นตลกใส่ มันตลอดอะผมแค่อยากเห็นได้ยินเสียงหัวเราะ ของมัน ตอนแรกๆที่เป็นเพื่อนกัน แล้วเป็นแฟนตอนแรกๆ ผมบอกตามตรงความรู้สึกผมยังเหมือนเดิม ผมแค่อยากเห็น รอยยิ้มของมัน อยากเห็นมันประสบความสำเร็จ อยากซัพพอต มัน ไม่ว่าจะอยู่ในสถานะอะไรก็ตาม แต่ความฝันผมก็มีนะ ผมรู้สึกว่าถ้าเขาเบื่อผม ผมก็อยากออกมามองเขาแบบไกล ช่วยแบบห่างๆ แต่ยิ้มก็วิ่งกลับมาหาผมอยู่ดี คุณคิดว่าผมควรทำไงดีครับ ผมควร ออกมาให้ เขาได้มีเวลาคิดไหมครับ มันวนมาแบบนี้สักพักแล้วครับ เสียพลังงานมากเลยครับผมเองก็ มีงานของผมเหมือนกัน  ในใจคือถ้าไปต่อไม่ได้ก็กลับมาเป็นเพื่อนกันดีกว่า แต่ดูเหมือนเขาจะไม่ยอมนะครับทำไงดี หรือมันอินกับเพลง ยิ้มชอบฟังเพลงแล้วชอบคิดว่ามันเป็นนางเอก MVช่วงนี้มีแต่เพลงเศร้าๆด้วย  รึไงดีผมละสับสน เหมือนผมมาบ่นให้ทุกคนฟัง เจริญพรมินิ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่