คุย Discord ในมือถือแล้วหลุด ต้องออกเข้าใหม่ถึงหาย

คือมีปัญหากับdiscordอะค่ะ คือคุยอยู่ดีๆก็จะไม่ได้ยินเสียงเพื่อน เพื่อนก็ไม่ได้ยินเสียงเรา ต้องออกเข้าใหม่ถึงจะได้ยินเหมือนปกติอะค่ะ ซึ่งบางครั้งเราไม่ว่าง แล้วมันเป็นบ่อยมากเลยค่ะ ซึ่งเราว่าไม่เกี่ยวกับโทรศัพท์เพราะเราเปลี่ยนมาหลายเครื่องแล้ว คนละรุ่น เป็นเฉพาะในมือถือเท่านั้นค่ะ ในคอมคุยได้ปกติ ใครรู้ช่วยมาบอกด้วยนะคะ เล่นมาหลายปีแล้ว แล้วก็เป็นมาตลอด อยากหาวิธีแก้จริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่