ทำงานได้3เดือนกว่า ยังอยู่ในช่วงทดลองงาน ตอนนี้ลาออกมาแล้ว ทำงานค้างไว้7วัน นายจ้างไม่ให้เงินที่ทำค้างไว้ ควรทำยังไงดี?

คือหนูอยากถามว่า หนูควรทำยังไงดีค่ะ ทำงานมา3เดือนกว่าแต่ยังไม่ผ่านโปร ยังได้เป็นรายวันอยู่ หนูลาออกแบบกระทันหัน ทำงานค้างไว้7วัน รวมเป็นเงินเกือบๆ3,000บาท ตอนเซ็นใบลาออกผู้จัดการบอกว่าเงินจะได้ตรงกับวันที่รับเงินปกติ ผ่านไป5วัน หนูถามอีกรอบ เขาบอกว่าไม่ให้ เพราะว่าเถ้าแก่(เจ้าของโรงงาน)ไม่พอใจ หมั่นไส้เลยไม่ให้เงินค่ะ แถมบอกอีกว่าใบลาออกก็จะไม่เซ็นให้ ทั้งๆที่พี่ร่วมงานเพิ่งลาออกไปแต่ผู้จัดการเป็นคนเซ็น (เคยมีปัญหากันนิดหน่อยค่ะกับผู้จัดการ) แบบนี้เขากลั่นแกล้งรึเปล่าค่ะ แล้วหนูควรทำอะไรได้บ้าง??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่