ขอคำปรึกษา แนะนำอาชีพสำหรับผู้หญิง อายุ 50 ที่ทำอะไรไม่เป็น ในยามเศรษฐกิจแบบนี้

วันนี้ ไปนั่งคุยกับแม่เพื่อน 

เดิมแม่เค้าทำงานบริษัทเล็กๆแนวครอบครัว  แต่บริษัทพักกิจการมาประมาณ 1ปีโดยไม่มีเงินเดือน  และล่าสุด คือมาบอกว่าใครจะหางานใหม่ก็เอาเลยนะ  คิดว่าอาจจะไม่ได้เปิดบริษัทต่อ(มั้ง)

คนที่เคยทำงานสบายๆในออฟฟิศ  อายุเยอะแล้ว  ติดแอร์และความสบาย   
มีลูกสาว 1คน ที่ตกงานมา 3เดือนแล้ว  กำลังหางานอยู่เช่นกัน

ใครมีไอเดียร์อะไรแนะนำได้บ้างไหมคะ  ยามเศรษฐกิจแบบนี้   เราว่าจะหางานใหม่คงจะยาก  

แม่เพื่อนมีเงินเก็บในชีวิตเหลือประมาณ 1แสนบาท  จะซื้อแฟรนชายมาทำในยามนี้ก็คิดหนัก   เราแนะนำเค้าไม่ถูกเลยค่ะ เฮ้อออ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่