[YouTube] รีวิวคลิปเที่ยวญี่ปุ่น ทริปช่วงเคาท์ดาวน์ปีใหม่ 2020 ก่อนโควิด-19 ระบาดไม่กี่วัน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
นานมากแล้วที่ไม่ได้มารีวิวในพันทิป กระทู้สุดท้ายน่าจะร่วมหลายปีแล้ว
ด้วยหน้าที่การงาน ภาระในการดูแลลูกๆ และหลายๆ ปัจจัยทำให้ผมไม่สะดวกเข้ามา
แต่ช่วงหยุดยาวสงกรานต์แบบนี้ เริ่มว่าง พอจะมีเวลามาล็อกอินเข้าพันทิป

อยากจะลองกลับมารีวิวการท่องเที่ยวเหมือนเคย แต่ก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาเลย
นึกขึ้นได้ว่าพึ่งตัดต่อคลิปเสร็จไป 6 ตอน ของทริปต่างประเทศครั้งสุดท้ายก่อนโควิดมา
นั่นก็คือทริปญี่ปุ่นช่วงปีใหม่ ปี 2020 ซึ่งบินกลับจากญี่ปุ่นพร้อมรายงานเคสโควิด
เคสแรกของไทยพอดี…

ทริปนี้เดินทาง 23 ตุลาคม 2019 กลับมา 3 มกราคม 2020
ไปกันเอง 4 คน พ่อ แม่ ลูกชายสองคน  อายุตอนเดินทาง 4 และ 8 ขวบ
ทริปนี้ ถ่าย Footage มาเยอะครับ เพราะก่อนเดินทางตั้งใจจะกลับมาตัดต่อคลิป
เพื่อส่งชิงรางวัลกับการบินไทย ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง ผมคว้ารางวัลมาได้
คลิปที่เปิดหัวกระทู้นั่นแหละครับ ที่ได้รางวัลมา เป็นรางวัลตัว Business 2 ที่นั่ง
เส้นทางใดก็ได้ในโลกของการบินไทย ดีใจมากครับ  นี่เล็งไว้หลายประเทศเลย
แต่ดีใจได้ไม่ถึงเดือน สนามบินก็ปิด การเดินทางทั่วโลกหยุดชะงัก
การบินไทยก็เข้าสู่กระบวนการฟื้นฟู ตั๋วผมก็เลยถูกดอง และก็ไม่รู้ว่าจะยังไงต่อ…เพี้ยนสะอื้น

ไม่เป็นไรครับชีวิตต้องอยู่ได้ด้วยความหวัง ผมก็หวังว่าสถานการณ์จะกลับมาดีขึ้นในเร็ววัน
และการบินไทยก็คงจะใจดี คืนตั๋วรางวัลให้ผมได้ออกไปท่องโลกอีกครั้ง
แต่ตอนนี้ขอเอา Footage ที่มีอยู่มารวมทำคลิปเป็นตอนๆ ให้ดูเป็นเรื่องเป็นราว
เป็นแนวทางเผื่อใครจะแพลนไปเที่ยวเมื่อเปิดประเทศ

คงไม่พิมพ์อะไรมาก เอาเป็นว่า ลองรับชมทั้ง 6 EP ตามนี้เลยนะครับ  
EP ละ 10 นาที ชมรวดเดียวก็ 1 ชั่วโมง พอดี…

===================

Ep1

Ep2

Ep3
Ep4

Ep5

Ep6

ทั้งนี้สามารถดูแบบ Play list ที่ลิงก์นี้ได้เลยครับ
https://youtube.com/playlist?list=PLib3RJsgulpNbZDxVI4dScskPKZ9APTij
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่