คนที่ร้องเพลงเพี้ยนมาตลอดจะมีวันร้องเพลงเพราะไหมครับ

สวัสดีครับพอดีผมเป็นคนนึงที่รู้ตัวว่าร้องเพลงไม่เพราะเอาซะเลย ออกจะไปทางนักร้องเสียงเพี้ยนเลยแหล่ะ แต่เราก็ชอบร้องและฟังเพลงมาก อยากสอบถามครับ ว่ามันมีโอกาสที่จะคนไม่มีพรสววรค์ในเรื่องร้องเพลง จะร้องเพราะ จากการฝึกได้ไหม  
ผมไม่รู้ว่ามันเหมือนศาสตร์อื่นหรือเปล่า ที่ฝึกก็เก่งได้ แต่เรื่องร้องเพลงผมไม่แน่ใจครับ ใครมีประสบการณ์ที่ร้องเพี้ยนแล้วพอฝึก ก็ร้องเพราะเลยไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่