ใครเคยฝึกงาน Counselor ที่ไทยบ้างคะ

สวัสดีค่ะ คือเราเป็นนักศึกษาป.ตรี ที่กำลังเรียน Guidance and Counseling อยู่ที่ต่างประเทศค่ะ และเทอมหน้าก็ต้องฝึกงานแล้ว เนื่องจากโควิด19 ทำให้ไม่สะดวกที่จะเดินทางกลับไปเรียนต่อจึงเรียนแบบออนไลน์อยู่ที่ประเทศไทยรวมถึงไม่สามารถกลับไปฝึกงานได้ด้วยเหมือนกันค่ะ ทางมหาลัยจึงอนุญาตให้ฝึกงานที่โรงเรียนในประเทศไทย แต่จากที่หาในอินเตอเน็ตมาแล้ว ไม่เจอโรงเรียนไหนที่มี counseling unit อยู่ในโรงเรียนเลยค่ะ เพราะเราต้องฝึกงานในโรงเรียนมัธยมที่มี counseling unit เท่านั้นถึงจะผ่านการฝึกงานค่ะ จึงอยากจะสอบถามผู้รู้หรือผู้ที่มีประสบการณ์ที่เคยฝึกงานที่ไทยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่