กล้องฟิล์มที่ใช้ถ่ายในหอศิลป์

Kodak M38 กับ ฟิล์ม Iso 400 มันพอใช้ในการถ่ายภาพข้างในหอศิลป์มั้ยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
สภาพแสงในหอศิลป (สยาม) โดยรวมค่อนข้างสว่างครับ ออกแบบแสงได้ดี
ปรกติ ISO200 กับเลนส์ f/2.8 เพียงพอต่อการได้ภาพ

กล้อง RF อายุ 50 กว่าปี เลนส์ f/2 อายุ้อยกว่ากล้องหน่อย + ฟิลม์ ISO200

กรณีนี้คุณใช้กล้องฟิลม์ป๊อกแป๊ก เลนส์ที่คิดกับกล้องมีความสว่างค่อนข้างน้อย แนะนำใช้ฟิลม์ ISO400 ครับ
แสดงความคิดเห็น