ทำไมประเทศไทยไม่เน้นอุตสาหกรรมศิลปะแบบประเทศฝรั่งเศส

ประเทศไทยมีศักยภาพด้านศิลปะ  สิ่งทอ หัตถกรรม อาหาร ดนตรี เครื่องหนัง  ละคร ภาพยนตร์  เฟอร์นิเจอร์ เครื่องประดับ วรรณกรรม และสถาปัตยกรรม  มากกว่าด้านอุตสาหกรรมหนักที่ใช้เทคโนโลยีสูง  ทำไมไม่พัฒนาให้เทียบเท่าฝรั่งเศสหรือญี่ปุ่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณ ทุก คห. มากนะครับ
ส่วนผมคิดว่าประเทศไทย ไม่มีความเป็นชาตินิยมเท่าฝรั่งเศส ญี่ปุ่น จีน อินเดีย ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่