สอบยังไงให้ติดนิเทศจุฬา เตรียมตัวยังไง มีทุนมั้ย

ตอนนี้กำละงปิดเทอมค่ะ กำลังขึ้นม.6ค่ะ หนูกังวลมาก หนูอยากเข้าจุฬา คณะนิเทศ สาขาการภาพยนต์และภาพนิ่งค่ะ แต่ตอนนี้เกรดเฉลี่ยสะสมอยู่แค่3.25เอง ผลงานportfolioก็มีน้อย มีนะแต่ไม่เกี่ยวกับสาขาที่จะเข้าสักเท่าไหร่ หนูอยากรู้ว่าหนูต้องเตรียมตัวพวกสอบอะไรบ้าง ที่หนูดูมามีGat pat หนูต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ อีกอย่างหนูกังวลเรื่องปัจจัยค่ะ ที่พวกค่าเทอม ค่าหอ ค่ากินอยู่ ที่บ้านฐานะไม่ค่อยดี คนที่บ้านพูดอยู่เสมอว่าจบม.6ก็พอ บางทีเวลาโมโหชอบบอกว่าไห้ไปลาออก มันทำไห้เหนื่อยและท้อมากๆค่ะทั้งๆที่คนในบ้านไม่เคยรู้เลยว่าหนูเหนื่อยจากงาน รร แค่ไหน แล้วยังต้องมาได้ยินอะไรแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่