ระหว่างราชการกับเอกชนเลือกอะไรดี

เจ้าของกระทู้ อายุ 23 ครับ มีคะแนนสอบราชการ กับ งานเอกชนเงินเดือน สามหมื่นอัพผมไม่รู้ว่าจะเลือกอะไรดีเงินเดือน สามหมื่นสำหรับคนอายุ 23 เยอะไปไหม หรือ ราชการที่มั่นคงสวัสดิการดีแต่เงินเดือนน้อย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ราชการเริ่มหมื่นห้าสี่ห้าปีก็เกือบสามหมื่น

เงินเดือนจะเพิ่มทุกปีตามอายุราชการค่ะ

เดี๋ยวก็มากกว่าเอกชนถ้าเริ่มอายุราชการมาก

ข้อดีเกษียณนอกจากได้เงินก้อน รัฐยังให้บำนาญตลอดชีวิต

ถ้าเริ่ม 23เกษียณได้บำนาญเดือนไม่ต่ำกว่าสี่หมื่นตลอดชีวิตนี่คือข้อดีรักษาพยาบาลฟรีตลอดชีวิต
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่