ขอผู้รู้ตอบ กู้สร้างบ้านกับธนาคารเราสามารถสร้างนอกเหนือจากแบบที่ยื่นให้ไปกับธนาคารได้ไหม

ตามหัวข้อเลยครับ  ผมกู้สร้างบ้านกับกสิกร อยากสอบถามว่าเราจะสามารถสร้างขายเพิ่มจากแบบที่เราได้ยื่นให้แบงค์ไปได้ไหม 
อย่างเช่น ต่อเติมห้องเพิ่มขึ้นจากส่วนที่เว้าหรือว่างจากในแบบให้เป็นห้องเพิ่มเติมขึ้นมา  หรือลบระเบียงออกแต่สร้างก่อเป็นห้องเต็มเพราะอยากได้พื้นที่ใช้สอยในห้องมากขึ้น  แบบนี้เราสามารถทำได้ไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ  คุณสมาชิกหมายเลข 6265505

ไม่ทราบว่าปัจจุบันอยู่ระหว่างปลูกสร้าง หรือสร้างเสร็จแล้วและต้องการต่อเติมแก้ไขคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่