ผมแปลก ใจกับการกระทำของเหล่าม็อบ และแกนนำ

เรื่องที่1

การไปวางพวกหรีดหน้าห้องอาจารย์  
ท่านอุส่าไปหาความจริงมาให้ทุกคนได้รู้ ว่าอันไหนจริงหรือไม่จริง  แต่เหล่าคณะม็อบกลับไม่พอใจ  อันนี้ผมสงสัยมากว่า เขาไม่พอใจในเรื่องอะไร
รักประชาธิปไตร แต่ไม่รักความจริงกันหรือ   แล้วคุณจะอยู่ในสังคมได้อย่างไรกัน  ชอบหรือในโลกแห่งการใส่ร้ายบิทเบือนความจริง กันใช่หรือไม่

เรื่องที่2  การกระทำของเหล่าแกนนำม็อบในห้องขัง

อันนื้ผมก็แปลกใจมากว่า เหล่าแกนนำทำไปได้อย่างไร จะแหกกฏทุกเหล่าข้อ การ อดอาหารเพื่อจะให้ได้ประกันตัว   การโจมตีแบบไม่มีเหตุมีผล  การกระทำเหล่านี้มันไม่มีผลต่อการให้ประกันอยู่แล้ว
ผมก็อยากจะรู้ว่าจะมีสักกี่คนที่เห็นใจ    คุณทำตัวคุณเองทั้งนั้นครับ   ไม่ได้มีใครไปทำร้ายคุณเลย   

รอดูได้เลยครับเลือกตั้งรอบหน้า พรรคที่สนับสนุนม็อบและฝ่ายค้านจะหายไปเยอะแน่ๆ  ผมทายไว้อย่างนี้  ขยันกันทำม็อบไม่สนโรคไม่สนกฏ  
ชาวบ้านเขาเอือมระอากันเยอะแล้ว บอกได้แค่นี้     แค่สำหรับผมเชียร์ให้มีม็อบครับ เพราะผมเชียร์ลุง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่