รำคาญแมวแบบนี้มากๆ แก้ยังไงดีครับ

บ้านผมไม่ได้เลี้ยงแมวแต่เป็นแมวข้างบ้านมันมาตั้งกองทัพบ้านผมอยู่ 2 ตัว
ตัวนึงน่ารักมากอ้อนพอดีๆ ส่วนอีกตัวโคตรน่ารำคาญอ้อนทุกครั้งที่เห็น คือมันอ้อนก็ดูน่ารักแหละแต่มันดันพันแข้งพันขาจนเดินไม่ได้ บางทีพันไปพันมาก็โดนมันกัดอีก ซึ่งเป็นจุดที่ไม่ชอบมากๆ แต่ไม่กล้าทำร้ายน้องเพราะเชผมเป็นทาสแมวเหมือนกัน
ทีนี้อยากแก้นิสัยน้องโดยละม่อมจะมีวิธีแก้อย่างไรได้บ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่