แม่คลั่งไสยศาสตร์

แม่ผมคลั่งไสยศาสตร์มากครับ แม่ผมนับถือศาสนาอิสลาม แต่ก่อนศาสนาพุทธ ผมยังอยู่ศาสนาพุทธ วันๆแม่ผมตั้งน้ำชา ถามว่าตั้งทำไม แม่ก็ตอบตั้งให้ครูหมอ หมากพลู5 คำ เช้าเย็น น้ำชา นมหมีอีก ข้าวต้ม หลายอย่าง เห็นในเฟชเจอคนลำบาก มีบัญชีเขียนไว้ว่ารับบริจาค แม่ผมก็โอนไป หลายบาทอยู่ ที่บ้านตอนนี้ก็ลำบากเรื่องการเงินอยู่ แต่แม่ผมโคตรฟุ่มเฟือยเรื่องไสยศาสตร์มาก จ่ายอย่างเดียว หมอดูพูดอะไรทำอย่างนั้น เชื่อคนอื่น คือตอนนีผมเคลียรเรื่งแม่มากครับ ผมกำลังจะเรียน ปี1 มหาลัยใกล้บ้าน ได้ มอ. แม่ไม่ให้ไป บอกไกลอยู่หอค่าใช้จ่ายเยอะ พ่อผมทำงานอยู่ที่อื่น หมอดูบอกพ่อผมมีเมียน้อย ทำไมแม่ผมเชื่อหมอดูเปิดประเด็นทะเลาะกัน ให้ผมหลอกเงินพ่อมากินมาใช้ ไม่ต้องกลัวบาป แม่ขอครูหมอแม่แล้ว คือผม... เคลียด แม่ผมเก็บตังไม่เป็นเลยครับ ผมบอกแม่ว่า ลดบ่างเรื่องอย่างนั้นอะ แม่ด่าผมมาเลย ไม่เชื่อก็ไม่ต้องมาคุยกับกุ คือ ผมอยู่กับแม่2คน ลำบากมากคับ เงินส่วนใหญ่ก็ได้จากพ่อ แม่ผมสร้างหนี้ไว้เยอะ เลยแต่ละเดือนไม่พอใช้ ค่อเทอมผมยังต้องขอพ่อ แม่ไม่เคยนึก สนใจ เหมือนผมเป็นแค่หมากตัวนึง ที่ต้องเลี้ยงแม่ในตอนแก่ ตอนนี้แม่ผมบอกเจ็บเข่าเจ็บเท้า ผมอยากพาไปโรงพยาบาล แต่แม่ผมบอกมีคนทำของใส่ ผมก็เออตามใจเหลาะ แม่ผมให้ผมขับรถพาไปถอนของ ผมก็ต้องยอม ขับรถให้ ไปกลับ 200 กิโล ค่าใช้จ่ายไม่น้อยกลับถึงบ่นบอกเจ็บอีก คนทำของ แล้วผมอยากพาแม่ไปโรงบาลมาก เจ็บเข่าเนี่ย น้ำหนักตัวแม่ผมเยอะ 80 กว่า อายุก็ 54 แล้ว ลำบากคำ เคลียดมาก อนาคตผมต้องทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่