เรียนพยาบาล ม.หัวเฉียวดีมั้ย

สวัสดีค่ะ คือเปิดเทอมนี้เราก็ม.6แล้ว เราเรียนสายศิลป์ภาษาอังกฤษ ที่เราเลือกที่จะเข้าพยาบาลม.หัวเฉียว 
เพราะว่าไม่จำเป็นต้องเรียนวิทย์-คณิต พอดีเราเคยอ่านเจอในเว็บน่ะค่ะ เรายังไม่รู้ตัวเองด้วยว่าอยากเรียนจริงๆมั้ย 
แต่เป็นอาชีพที่มั่นคงที่สุดที่เราเลือกไว้ เราอยากรียนจิตวิทยา แต่พ่อบอกว่ามันไม่มีงานเป็นหลักแหล่งที่มั่นคง 
พอเราเปิดบริษัทเกี่ยวกับแอร์ พ่ออยากให้เราเรียนวิศวะ แต่เราเรียนศิลป์ภาษามาเลยไม่มีมหาลัยไหนรับ
เราเลยอยากให้พี่ๆเพื่อนๆ แนะนำสภาพแวดล้อมมอหัวเฉียว เเล้วก็อยากทราบว่าพยาบาลของมอหัวเฉียวเรียนอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่