ยืดผมแบบวอลลุ่ม

คือเราไปยืดวอลลุ่มมา1,500 แล้วห้ามโดนน้ำ ห้ามมัดผม และห้ามทับผม 3วัน พอครบ3วันที่ร้านเขาบอกให้ไปสระที่ร้าน เเต่วันนั้นเราไม่ว่างและมีธุระเราเลยตัดสินใจสระเองดู เราผมยาวนะเเละมีหน้าม้าด้วย เราก็เอาหมวกคลุมหัวไว้ เราก็คลุมสนิทแล้วนะแต่น้ำมันน่าจะซึมเข้าหน้าม้า เลยทำให้หน้าม้าเปียก เเละผมมันหยิกงอเหมือนเส้นมาม่าเลย เราก็ไม่รู้จะทำไงเลยลองหนีบเองดูมันก็กลับมาเป็นปกติ พอ2วันต่อมาเราก็สระผมอีกครั้งมันก็เป็นเหมือนเดิม ถ้าไปทำซ้ำเขาจะทำให้ไหมคะ หรือต้องไปอบไอน้ำคะ ใครมีวิธีแนะนำบ้าง ช่วยหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่