บางทีผมก็ชักสงสัย ซาดิโอ มาเน่ นะครับ ว่า.....

เห็นน้องมาเน่ช่วงนี้ น้องเขาขยันเลี้ยงมากอย่างที่ไม่เคยเป็นขนาดนี้มาก่อนเลย คือเป็นซีซั่นที่มาเน่ขี้เลี้ยงมากที่สุดแล้ว ผมดูแล้วนึกถึงอดีตนักเตะลิเวอร์พูลคนหนึ่งที่ชอบเลี้ยงแบบนี้เลยครับ

คือแบบ พี่แกจะเลี้ยงวันแมนโชว์มาราโดน่า+เมสซี่ไปอย่างเดียวไม่สนโลก  นักเตะคนนั้นก็คือ เอล ฮัดจิ ดิยุฟ ไอดอลของมาเน่นี่แหละครับ
คือ มาเน่จะชอบใคร ชอบดิยุฟผมไม่ว่า แต่อย่าชอบถึงขนาดถอดแบบสไตล์การเล่นของไอดอลดิยุฟมาขนาดนั้นเลย ผมขอร้อง
เพี้ยนขำหนักมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่