ติดการกอดมาก ผิดปกติไหมคะ

เราเองมีแฟน ปกติแล้วเราเองเป็นคนติด Skinship มาก คือต้องกอด ต้องหอม เอาแขนไปโดน เอาขาไปพาด ตลอดเวลาถ้าอยู่ด้วยกัน ( แต่นอกบ้านจะไม่ทำเลยค่ะ ) ก่อนนอนก็ต้องให้แฟนกอดไม่งั้นนอนไม่หลับ และถ้าตื่นมากลางดึก แล้วไม่ได้นอนกอดกัน เราเองก็จะไปกอดเขา แต่ส่วนมากเราจะเรียกเขาเบาๆให้เขามากอดเรา ซึ่งเขาก็ทำทุกครั้ง แบบเต็มใจ ไม่ได้มีท่าทีรู้สึกไม่ดีนะคะ แต่ตัวเราเริ่มไม่โอเคกับพฤติกรรมตัวเอง ประมาณว่าทำไมถึงต้องติดการกอดมากขนาดนี้ มันผิดปกติไหมคะ มีใครเป็นเท่าเราไหม พอมีวีธีแก้ยังไงบ้างคะ บางทีก็สงสารเขา เขาน่าจะเมื่อยแขนแต่ก็อยากตามใจเราค่ะ

เอ่อ แล้วมีอีกอย่าง เรามีผ้าเน่าที่ติดมาตั้งแต่เกิดใหม่ๆ จนตอนนี้ก็ติด ต้องนอนกอดทุกวันเหมือนกัน หมายความว่า เรากอดทั้งผ้าเน่าเราเอง และต้องการให้เขากอดเราด้วยค่ะ คิดแล้วก็หงุดหงิดอีกแฮะะ

ปล.เราสมัครPantip เพื่อมาสร้างกระทู้นี้โดยเฉพาะ เพราะรู้สึกเป็นปัญหากับพฤติกรรมตัวเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่