Oh ! Master / Oh My Ladylord กลับมาแล้ว ชายผู้คืนอมยิ้มกรุ้มกริ่มสู่สังคม

. . ชายผู้มาพร้อมหมวกไหมพรมสีน้ำตาลดำ . . 

. .  พี่ฮะ พี่ฮะ จับหน่อย หมวกจะปลิวแล้ววว . .  ๕๕๕๕๕๕

ผู้ชายหน้ามึน ปากบางเฉียบ หวีหน้าม้าแบบแสกจากท้ายทอย 
ที่ชอบหรี่ตาเป็นเส้นตรงแล้วมองเฉียงอย่างมีนัยแอบแฝง ><)

อีมินกิ กลับมาพบกับแควนขวับอีกครั้ง 
ควงแขนมาด้วยนางเอก-นางแบบ หุ่นเนี้ยบที่สุดเฟี้ยว

ในฐานะแควนขวับของพ่อหนุ่มมินกิ 
ฉันถือโอกาสนี้มาชวนทุกท่าน เชิญชมซีรีส์เรื่องใหม่เอี่ยมอ่อง
กับการกลับคืนจอแก้วของมินกิ ที่เจ้าตัวบอกว่า เหตุผลที่รับเรื่องนี้
เพราะอยากมอบความสดใส(สนุกสนาน)ให้กับผู้ชมคนดู

จากผลงานที่สุดเข้มและสุดเครียดเรื่องล่าสุดก่อนหน้านั้น
รอบนี้ขอสดใสวัยรุ่นชอบ ฉันเดาว่าเขาคงอยากให้ผู้ชมได้
ผ่อนคลายกับสถานการณ์โรคระบาดที่รุนแรงในทุกประเทศทั่วโลก

นี่ไม่ใช่รีวิว ย้ำว่านี่ไม่ใช่รีวิว
Oh ! Master หรือ Oh My Ladylord ออกอากาศมาได้ 6 ตอนแล้ว
ความสนุกไต่ระดับขึ้นมาเรื่อยๆ ถ้าชอบมากจนทนนิ่งเฉยต่อไปไม่ไหว
เดี๋ยวฉันจะมาเขียนรีวิวเชิญชวนทุกท่านอีกรอบอย่างแน่นอนค่ะ
.
.

ตอนนี้จูงมือมินกิ มาเชิญชวนทุกท่านก่อนค่ะ

เรื่องราวของหนุ่มนักเขียนบทละครระทึกขวัญเบอร์ต้นของวงการ
กับนักแสดงละครโรแมนติกคอมเมดี้ สาวสวยระดับท็อปสตาร์
ที่จับพลัดจับผลูต้องมาอยู่ร่วมบ้านกันอย่างลับๆ 
และกำลังจะร่วมงานกันในผลงานละครระทึกขวัญเรื่องใหม่

เล่นเรื่องนี้ หนุ่มมินกิของเราเปลืองเนื้อเปลืองตัวมากค่ะ ><)

นอกจากจะมาพร้อมหมวกไหมพรมที่ถอดไม่ออกและกลมกลืนเสมือนผมจริง 
พี่เขายังมาด้วยสไตล์เสื้อผ้าโอเวอร์ไซส์ และโสร่ง !
ห๊ะ ! เดี๋ยวๆ เอ่อ มันคือกางเกงทรงผ้าเหลือปลายม้วน จะตัดทิ้งก็เสียดาย
ฮิตจัง มีครบทุกสีไหมฮะพี่ . . .  หวังว่าพี่เขาจะไม่สวมโสร่งไปจนจบเรื่องนะ ๕๕๕

ผู้ชายหน้าผอมๆ ที่นำรอยยิ้มคืนสู่สังคม และแควนขวับ

ให้ดูหน้าคุณนักแสดงท็อปสตาร์สาวสักภาพค่ะ

นอกจากคุณนักเขียนและคุณนักแสดง
ยังพร้อมพรั่งไปด้วยผู้คนแวดล้อมชีวิตของเขาและเธอ
ในความสัมพันธ์ที่มีทั้งยังไม่เปิดเผย ที่ซับซ้อน
ที่เกี่ยวข้องเชื่อมโยงเป็นโยงใยให้พวกเขาต้องมาพัวพันกัน
แต่จะยุ่งเหยิงหรืออบอุ่นแค่ไหนกันนะ ต้องไปลองชมกันค่ะ

ส่วนพ่อหนุ่มหน้าตาเป็นมิตรคนนี้ อย่างเรียกว่าพระรอง
ให้เรียกว่า ตัวเร่งปฏิกิริยาของคุณนักเขียนค่ะ ๕๕๕๕๕๕

หวังว่าจะได้เจอกันใหม่ในกระทู้รีวิว
ขอให้สนุกจนอดรนทนไม่ไหวต้องมารีวิวเถอะ เพี้ยง !

** แอดมินคะ ขอแท็กเรื่องนี้และแท็ก Lee Min Ki ด้วยค่ะ **
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่