เข้าออกบ้านไม่ได้เพราะข้างบ้านก่อกำเเพงปิดทึบบังทัศนวิสัย อาคารพาณิชย์

คือเรื่องมีอยู่ว่าบ้านผมเป็น อาคารพาณิชย์ติดถนนใหญ่ หน้าบ้านของผมยาวไปถึงฟุตบาตติดถนนใหญ่ ปกติเวลาผมจะเข้าบ้านสามารถเข้าได้ 2 ทาง คือเข้าตรงหน้าบ้านคนอื่น กับเข้าทางบริษัทข้างซ้าย  ซึ่งหน้าบ้านผมไม่มีทางเข้าเพราะติดฟุตบาต ดันมีปัญหาเกิดขึ้นเพื่อนบ้านทางขวาได้ก่อกำเเพงขึ้นสูง เกือบถึงฟุตบาตทำให้ผมไม่สามารถเข้าบ้านตัวเองได้ เพราะทางเข้าอยู่ฝั่งของเจ้าของบ้านที่สร้างกำเเพงกั้น
ส่วนอีกฝั่งเป็นของบริษัทข้างบ้าน เข้าออกลำบากมากเพราะรถจอดหน้าบริษัทเยอะ ในเเต่ละวัน จันทร์-เสาร์ ได้รับผลกระทบมาก ผมควรทำไงดีครับ โดนปิดทั้ง 2 ฝั่ง ถ้ารีบๆจะเข้าออกคงต้องลงฟุตบาตกันเเน่ๆครับ ขอผู้รู้ช่วยชี้เเนะทีครับว่าคผมควรทำไงดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่