บอลสโมสรกสิกร เคยได้แชมป์สโมสรเอเชีย 2ปีติด ปี37,38 แต่ตอนนี้แชมป์t1 ยังเข้ารอบ 8ทีมยากเลย

แชมป์ สโมสรเอเชียคือสุดยอดมากๆ ได้มาถึง 2ครั้งติดกัน
ตอนนั้นกับตอนนี้บอลมัน การแข่ง ระบบ คู่แข่ง มันต่างกันยังไงครับ จะบอกว่าชาติอื่นเขาไม่เล่นบอลกันก็ว่าไม่ใช่

ตอนนี้เรามีระบบที่ดี ผู้เล่นที่ฝึกแบบถูกวิธี เรียกว่าพัฒนาทุกด้าน
แต่ทำไมเราไม่เข้าไปใกล้เคียงกับอดีตเลยครับ
ลุ้นตั้งแต่ play off แบ่งสาย โดนยำทั้งไปและกลับก็มีมาแล้ว
แข่งในบ้านเรา คู่แข่งส่งแต่ตัวรองๆมาเรายังแพ้

ไม่ได้มีเจตนาจะทับถม ทีม t1 นะครับ
แค่อยากให้ผู้รู้เล่าให้เด็กแบบผมฟังหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่