หูฟัง airpods gen2 (2019)

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากจะสอบถามคนที่ใช้ Airpods อยู่ว่าเคยเกิดปัญหานี้มั้ยคะ

คือเวลาที่ฟังยูทูป ด้วย Iphone (ใช้ Iphone 7)​ ถ้าใส่หูฟังข้างซ้ายข้างเดียว เสียงจะออกลำโพง แต่ถ้าใส่หูฟังข้างขวาข้างเดียว เสียงออกจาก Airpods ค่ะ ทั้งๆที่ทำทุกอย่างเหมือนกัน

จนต้องแก้ปัญหาด้วยการเปิดวิดีโอในโทรศัพท์ก่อน แล้วค่อยเปิดยูทูปอีกที

พอจะมีคำแนะนำสำหรับการแก้ปัญหานี้มั้ยคะ เพราะว่ามันเป็นแบบนี้มาสักพักแล้ว ไม่อยากต้องเปิดอะไรก่อนแล้วค่อยเปิดยูทูปแล้วค่ะ

*เคยติดต่อไปทางไลน์ของ Icare แล้วค่ะ ทางนั้นแจ้งให้เข้าไปที่สาขา แต่ว่าพอดีช่วงนี้ไม่สะดวกค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่