[CR] พาลูกไปทะเล เล่นทรายริมหาดส่วนตัว ศรีราชา ชลบุรี

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวพันทิพ    ปิดเทอมแล้วเพื่อนๆไปเที่ยวไหนกันคะหากว่ายังไม่รู้จะไปที่ไหนหน้าร้อนแบบนี้ต้องนี่เลยค่ะ ชายทะเลสวยๆ
แต่เดี๋ยวก่อนค่ะสำหรับครอบครัวที่มีเด็กๆอย่างเรา นอกจากวิวสวยแล้วต้องมีที่ปล่อยพลังกันด้วยนะคะ
.
บ้านทะเลคาเฟ่ เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกดีๆ ที่วันนี้ noah and nino จะพาเพื่อนๆไปเที่ยวกันค่ะอย่าลืมเตรียมชุดเผื่อเปียกไปด้วยนะคะ 
สำหรับการเดินทางมาที่บ้านทะเลแห่งนี้ ไม่ยากเลยค่ะ
เริ่มต้นจากถนนสุขุมวิท ตัวเมืองศรีราชา มุ่งหน้าไปพัทยา ผ่านมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ศรีราชา แล้วชิดซ้ายเพื่อวิ่งบนถนนด้านล่าง
เจอไฟแดงให้เลี้ยวขวาไปบ้านอ่าวอุดม  ตรงไปเรื่อยๆ ผ่านวัดใหม่เนินพยอม
..
ตรงไปเรื่อยๆอีกนะคะ จนเจอโรงเรียนวัดใหม่เนินพยอมแล้วเลี้ยวซ้าย
จากนั้นจะเห็นซอยเข้าร้านบ้านทะเลคาเฟ่อยู่ทางขวามือติดกับรั้วโรงเรียน มีป้ายบอกอยู่หน้าทางเข้า   
เลี้ยวเข้าไปเลยค่ะ   ภายในสามารถจอดรถได้ประมาณ 4-6 คันค่ะ
ที่จอดรถกว้างขวางดีนะคะ  

นอกจากคนที่ชอบเล่นน้ำทะเลแล้ว ห่านก็ยังชอบเล่นน้ำทะเลเหมือนกันนะคะ  
พอเราลงจากรถแล้วเด็กๆ ก็วิ่งตรงไปที่ชายหาดเลยค่ะ  
เราเจอสิ่งมีชีวิต ที่เรียกว่า  "ห่าน" กำลังเล่นน้ำทะเล อย่างสนุกสนานเลยล่ะค่ะ
หลังจากยืนดูห่านเล่นน้ำจนลับสายตาแล้ว  ก็เข้าไปสั่งอาหารภายในร้านกันค่ะ
เมนูอาหารภายในร้านก็จะมีทั้งขนมปังปิ้ง ปังเย็น ของทานเล่น และอาหารจานเดียว
ทางร้านไม่อนุญาตให้นำสัตว์เลี้ยงและอาหารจากภายนอกเข้ามาในร้านนะคะ
..
ส่วนเมนูที่เด็กเลือกมาก็จะเป็น ขนมปังปิ้งคลุกฝุ่น นมชมพู และนมคาราเมล

ภายในร้านก็จะมีโซนที่ให้นั่งด้วยกันหลายโซนนะคะ  อย่างในรูปด้านบนก็จะเป็นลานสนามหญ้าเทียม ที่สามารถนั่งเล่นชิลๆ

หรือจะเป็นโซนหาดทรายที่เด็กๆสามารถมานั่งเล่นทรายชิวๆเพลินๆได้นะคะ
ทั้งยังมีมุมถ่ายรูปสวยๆให้มานั่งถ่ายรูปกันเพลินเลยล่ะค่ะ
2 หนุ่มน้อยโนอาห์ แอนด์ นีโน่ของเราก็ไม่พลาดที่จะเอาของเล่นมานั่งเล่นทรายพร้อมกับจิบนมเย็นๆกับขนมปังปิ้งอุ่นๆอิ่มใจแล้วก็อิ่มท้องด้วยนะคะ
นานๆที สองพี่น้องจะรักกัน ดูแลกันขนาดนี้ ต้องเก็บภาพไว้เป็นหลักฐานนิดนึงค่ะ

ขณะที่กำลังนั่งเล่นทรายเพลินๆ ก็หันไปเจอกับ เรือที่ลูกค้าคนอื่นไปพายเล่น  ทำให้เราอยากจะวิ่งลงไปพายดูบ้างเลยล่ะค่ะ

ระหว่างที่พี่เล่นชิงช้า น้องก็วิ่งไปทานของว่าง  แล้วกลับมาเล่นต่อ นับว่าเป็นอีกหนึ่งสถานที่ ที่เงียบ สงบ ปลอดภัย และอาหารอร่อย
สถานที่ดีๆแบบนี้ เอาไป10/10 เลยค่ะ

หวังว่าเพื่อนๆจะสนุกกับการเล่นทรายแล้วก็เล่นน้ำทะเลนะคะแล้วพบกันใหม่ทริปถัดไปค่ะบ๊ายบายคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   เล่นทรายริมหาด ที้บ้านทะเลคาเฟ่
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่