ผู้ชายบางคนสามารถมูฟออนได้ภายใน1-2วันเลยเหรอคะ

สวัสดีค่ะ นี่คือกระทู้แรกของเรา เราอยากถามเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะว่าผู้ชายบางคนเขามูฟออนกันเร็วขนาดไหน

เรื่องมีอยู่ว่า เรากับแฟนเลิกรากันไปไม่ถึงเดือน เหตุผลเพราะเรางอนกันไปกันมา ต่างคนต่างไม่ง้อ แล้วเราเป็นคนเงียบที่จะพูด แต่เราก็ได้พูดและอธิบายไปแล้วจนขี้เกียจพูดอีก มันเลยทำให้มีปัญหาจนเลิกกันไปในที่สุด และเราก็รู้สึกเหนื่อยในช่วงหลังๆ เราคบกับได้เกือบสี่ปี มีปัญหาแบบนี้ตลอดที่คบกัน แต่ครั้งนี้มันสุดที่จะไปต่อแล้ว เราทำงานค่ะ แต่แฟนไม่ได้ทำงานเป็นหลักเป็นแหล่ง เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาเราได้คุยกันหลังจากไม่ได้คุยเลยเกือบเดือน เราคุยกันแล้วก็เป็นอันว่าจบ แต่ความรู้สึกยังเหมือนเดิมกันทั้งคู่ ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนั้นยังรักกันไม่เปลี่ยน เขาพูดกับเราแบบนี้ แต่เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา เราเข้าไปส่องเฟสบุ๊คและเขา มีคนกดไลค์ที่เขาโพส และหนึ่งในนั้นคือแฟนเก่าเขา ซึ่งตอนที่คบกับเราเขาไม่มีเฟสกันเลย เราคิดว่าหลังจากเลิกกับเราเขาคงกลับไปคุยกันเหมือนเดิม หรือช่วงที่เราทะเลาะกัน เขาก็แอบกลับไปคุยกลับไปติดต่อกับแฟนเก่าเขา แน่นอนค่ะว่าไม่มีใครโอเคกับการที่เพิ่งเลิกกันแล้วเขากลับไปคุยกับแฟนเก่าเลย มันเจ็บและเสียใจแน่นอนค่ะ เราเลยสงสัยว่าเขามูฟออนได้เร็วขนาดนั้นเลยเหรอ ปากบอกรักเรา เหมือนเดิมกับเรา แต่ดันกลับไปคุยกับแฟนเก่า หรือที่ผ่านมาเขาก็คุยกันแต่เราไม่รู้ พอมารู้แล้วเราดูโง่ไปเลยค่ะ 

อยากจะถามเพื่อนๆว่ามันมีคนมูฟออนเร็วแบบนี้จริงๆใช่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่