เขาไม่ให้สละสิทธ์ผ่อนผันเกณฑ์ทหาร ปี 64

โดยปกติแล้ว จะต้องไปรายงานตัวการคัดเลือกทหารกองเกิน ตามวันที่ที่ระบุใน หมายเรียกเข้ารับราชการทหาร (สด.35)

ซึ่งปกติทุกปี จะสามารถสละสิทธ์ผ่อนผัน หรือ สมัครเป็นทหารกองเกินได้เลยในวันนัดหมาย และผมก็ได้ไปขอสละสิทธ์ในวันนัดหมาย....แต่พี่ทหารเขาไม่ให้

เขาบอกต้องมาเขียนคำร้องขอก่อนวันจับใบดำใบแดง ซึ่งทางสัสดีเขาแจ้งผ่านทางผู้ใหญ่บ้านของแต่ละที่ไว้แล้ว แต่ทางผู้ใหญ่บ้าน ไม่ได้มาแจ้งหรือประกาศให้ลูกบ้านทราบเลย และไม่มีจดหมายถึงบ้านด้วย เหตุการนี้ผมผิดไหมครับ ?? หรือสามารถเอาผิดทางผู้ใหญ่บ้านได้ไหมครับ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่