ไปซื้อ iPhone แต่พนักงานไม่ให้เอาไฟส่องตรวจสอบเลนส์กล้อง

ไปซื้อ iPhone ที่ Shop สีเขียว ของเครือข่ายหนึ่ง ตอนที่ตรวจรับ ผมเอาไฟฉายส่องไปที่กล้อง เพื่อจะดูว่ามีฝุ่นมั้ย แต่พนักงานห้าม แล้วบอกว่า การส่องไฟ จะทำให้เลนส์เสีย .. ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เดินออกมาแบบงงๆ พอกลับถึงบ้าน ก็คิดได้ว่า ท้องฟ้า, แสงแดด มีความสว่างกว่าไฟฉายหลายเท่า ทำไมถึงสู้แสงพวกนั้นได้

สรุป? เลนส์จะเสียจากการส่องไฟฉาย จริงมั้ยครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่