รบกวนสอบถามระบบความปลอดภัยในการใช้รถ ฟอร์ด

กระทู้คำถาม
คือเมื่อประมาณสัปดาห์ที่ผ่านมาดิฉันได้โดยสารรถรุ่นพี่เพื่อไปทำธุระต่างจังหวัดทาง ภาคเหนือ แต่ยังไม่ไปถึงที่หมาย เพิ่งเข้าเข้าเขต จังหวัด อุทัย ตามถนน สายเอเซีย ซึ่งเป็นถนนเส้นตรง เมื่อจะทำการจะแซงรถที่เปิดไฟแล้วเข้าตา แล้วพบว่า คลาดจมค่ะ โดยที่ไม่สัญญาณเตือนที่ระบบหน้าจอเลยค่ะ เลยต้องประคองรถเพื่อเข้าสาย พี่เขาย่ำๆ คลาดแต่ไม่ไม่ขึ้นเลยค่ะ ทั้งที่รถซื้อมา ได้เพียง 3 ปี 5เดือน ยังวิ่งไม่ถึง 1 แสนโลเลยค่ะ แค่ 7500 พันโลเองค่ะ แต่ทางศูนย์ ฟอร์ดสายด่วนแจ้งว่าหมดประกัน ไม่ทราบว่า จะมีวิธีใดช่วยพี่เขาได้บางค่ะ เพราะต้องจ้างรถ สไลท์ มา 6000 บาท แล้วศูนย์ที่นำมาส่ง ศูนย์แถวบางบัวทอง แต่ทางศูนย์มาแจ้ง ภายหลังอีกว่า ไดสตาร์ ไม่ติดอีก ซึ่งตอนมาส่ง โดยรถสไลท์ เขายังติดเครื่องดีๆอยู่เลย และทางศูนย์ยังบอกอีกว่าแบตเตอร์รี่ ไม่ทำงาน ไม่ทำงานได้เช่นไรค่ะ ในเมื่อเพิ่งทำการเครม แบตเตอร์รี่ไปเมื่อประมาณเดือน กุมภาพันธ์  ถ้าแบตไม่ทำงาน ตอนมาเครม คุณเอาแบตอะไรมาเครมให้พี่เขาค่ะ พอมาวันนี้บอกไดร์สตาร์ไม่ทำงานอีก นี้มันคือไรกันค่ะ  คลาดก็จม ไม่โชว์หน้าจอ ยังมีอาการอะไรอีกมากมายค่ะ รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าจะช่วยพี่เขาเช่นไรค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่