หุ้นไทยที่ไม่ไปไหน เพราะกองและปอปมักออกมาเล่นข่าวร้าย ทั้งที่โควิดมันมีมาตั้งปีกว่าๆ ทำไมหุ้นต่างประเทศมันชินกันแล้ว

พี่ดาววันนึงขึ้นเกือบ 400 จุด พอวันต่อมาลงแค่เกือบร้อยจุด พี่ปอปพี่กองก็ออกมาบอกว่าข่าวร้ายซะแล้ว ไม่ดูหุ้นวันก่อนๆของเค้าเลย
ผมรู้นะครับว่าพี่กองพี่ปอปทำเยี่ยงนี้เพราะต้องการกำไรส่วนต่างทั้งตอนขึ้นตอนลง แต่การกระทำเยี่ยงนี้มันทำให้ตลาดหุ้นไม่ไปไหนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่